ಕುಂದಾಪುರ: ತಾಲೂಕಿನ 6 ಸಾಧಕರು, 1 ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಜಿಲ್ಲಾ ಕನ್ನಡ ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

Call us

Call us

ಕುಂದಾಪ್ರ ಡಾಟ್ ಕಾಂ ಸುದ್ದಿ.
ಕುಂದಾಪುರ: ೨೦೧೭ನೇ ಸಾಲಿನ ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿರುವ ೪೬ ಮಂದಿಗೆ ಸಾಧಕರಿಗೆ ಹಾಗೂ ೬ ಸಂಘ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಒಲಿದಿದೆ. ಈ ಪೈಕಿ ಕುಂದಾಪುರ ತಾಲೂಕಿನ ೬ ಮಂದಿ ಸಾಧಕರು ಹಾಗೂ ಒಂದು ಸಂಸ್ಥೆಯೂ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ನ.೧ ರಂದು ಬೀಡಿನಗುಡ್ಡೆ ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಜಿಲ್ಲಾ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಸಚಿವ ಪ್ರಮೋದ್ ಮಧ್ವರಾಜ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರದಾನ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.

Call us

Call us

ಜಿಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದವರು:

Call us

Call us

ಯಕ್ಷಗಾನ:
ಕೋಟ ಸುರೇಶ ಬಂಗೇರ ಮಣೂರು ಪಡುಕೆರೆ, ಯಳ್ಳಂಪಳ್ಳಿ ಜಗನ್ನಾಥ ಆಚಾರಿ, ನೀಲಾವರ ಹೇರಂಜಾಲು ಸುಬ್ಬಣ್ಣ ಗಾಣಿಗ ಮೂಡುಮಠ, ಕುಂದಾಪುರ ತಾಲೂಕು, ಕೆ.ಸದಾಶಿವ ಅಮೀನ್ ಕೊಕ್ಕರ್ಣೆ, ಸುರೇಂದ್ರ ಪಣಿಯೂರು

ವೈದ್ಯಕೀಯ:
ಪದ್ಮರಾಜ ಹೆಗ್ಡೆ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು, ಯುರೋಲಾಜಿ ವಿಭಾಗ, ಕಸ್ತೂರ್ಬಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ಮಣಿಪಾಲ

ಶೈಕ್ಷಣಿಕ:
ಪ್ರೊ. ಡಾ. ಗೋಪಾಲ ಕೃಷ್ಣ ಪ್ರಭು. ಕೆ ನಿರ್ದೇಶಕರು, ಮಣಿಪಾಲ ತಾಂತ್ರಿಕ ಮಹಾವಿದ್ಯಾಲಯ, ಮಣಿಪಾಲ

ಕ್ರೀಡೆ:
ಬಾಬು ಜೆ ಪೂಜಾರಿ, ಎರ್ಮಳು ಚೈತ್ರಾ ಎ ಸಾಲ್ಯಾನ್, ವಿಶ್ವನಾಥ ಬಿ, ಕೃಷ್ಣ ದೇವಾಡಿಗ, ಜಿ.ವಿ. ಅಶೋಕ

ಕಲೆ:
ನಟರಾಜ ಪರ್ಕಳ , ಜಯರಾಜ್ ಮಣೋಳಿಗುಜ್ಜಿ, ಮಣಿಪಾಲ, ಸುಲೋಚನಾ ವೇಣುಗೋಪಾಲ್.

ಸಾಹಿತ್ಯ:
ನೀಲಾವರ ಸುರೇಂದ್ರ ಅಡಿಗ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲಾ ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯ ಪರಿಷತ್ತು.

ಕಲಾವಿದರು:
ಚಂದ್ರಹಾಸ ಸುವರ್ಣ ಕಾರ್ಕಳ ,ಕೆ. ವಸಂತ ಶೆಣೈ ಸರಳೇಬೆಟ್ಟು, ಮಣಿಪಾಲ ,ಪಾಂಡುರಂಗ ಪ್ರಭು ಪರ್ಕಳ, ಪ್ರಸಾದ್ ಖಾರ್ವಿ, ಉಪ್ಪಿನಕುದ್ರು ,ಮರ್ವಿನ್ ಶಿರ್ವ, ಶಿರ್ವ, ಸಂದೀಪ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ಶಿರ್ವ ,ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ ಭಟ್ ಕೊಡವೂರು.

ಕೃಷಿ:
ಮಟ್ಟಿ ಲಕ್ಷ್ಮೀನಾರಾಯಣ, ಕಟಪಾಡಿ,

ಪತ್ರಿಕೋಧ್ಯಮ:
ಅಲೆವೂರು ದಿನೇಶ ಕಿಣಿ

ಧಾರ್ಮಿಕ:
ರುಕ್ಮಿಣಿ ಹಂಡೆ , ಮೀಯಾರು

ಆವಿಷ್ಕಾರ:
ರಘನಾಥ್ ಮನೋಹರ್ ಪರ್ಕಳ

ಸಮಾಜ ಸೇವೆ:
ಡಾ. ಎಂ. ರವೀಂದ್ರ ಹೆಗ್ಡೆ ,ಪೆರ್ಡೂರು , ರಂಗಯ್ಯ ಶೆಟ್ಟಿ , ಹಾವಂಜೆ, ಸೀತಾನದಿ ವಿಠಲ ಶೆಟ್ಟಿ ಹೆಬ್ರಿ, ಯು. ವಿಶ್ವನಾಥ ಶೆಣೈ, ತೆಂಕಪೇಟೆ, ಶಬ್ಬೀರ್ ಹುಸೇನ್ ಪಡುಬಿದ್ರೆ ,ಕೆ.ಎಸ್. ಜೈವಿಠಲ್ , ದಯಾನಂದ ಹೆಜ್ಮಾಡಿ , ರವಿ ಕಟಪಾಡಿ , ಸಂತೋಷ ಜಿ ಪೂಜಾರಿ ,ವಿಶು ಶೆಟ್ಟಿ ಅಂಬಲಪಾಡಿ .

ಜಾನಪದ ಕಲೆ:
ತುಕ್ರಪಾಣಾರ ಯಾನೆ ತುಕ್ರ ಬಂಗೇರ, ಅಲೆಯ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಉಡುಪ, ಉಗ್ಗಪ್ಪ ಪರವ ಕೆರ್ವಾಶೆ, ಸಚಿನ್ ಸಾಲ್ಯಾನ್ ,ಅಲ್ತಾರು ಗೌತಮ ಹೆಗ್ಡೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಜೋಡಿ ಕಂಬಳ ಸಮಿತಿ, ಅಲ್ತಾರು, ಯಡ್ತಾಡಿ ಗ್ರಾಮ.

ಸಂಗೀತ:
ಸುಂದರ ಸೇರಿಗಾರ ,ಶಮ್ಮಿ ಗಫೂರ್

ಹೊರರಾಜ್ಯ ಕನ್ನಡಿಗರು:
ದೀಪಕ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಹೆಬ್ಬಾಗಿಲು,

ಸಂಘ/ಸಂಸ್ಥೆಗಳು:
ಮಧುರ ಯುವಕ ಮಂಡಲ (ರಿ) ಸೌಡ, ಹನುಮಾನ್ ವಿಠೋಭ ಭಜನಾ ಮಂದಿರ (ರಿ), ಮಲ್ಪೆ ,ನಮ ತುಳುವೆರ್ ಕಲಾ ಸಂಘಟನೆ (ರಿ) ನಾಟ್ಕದೂರು, ಮುದ್ರಾಡಿ , ಚೈತನ್ಯ ಯುವ ವೃಂದ(ರಿ) ಹೆಬ್ರಿ, , ಉದ್ಯಾವರ ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಸರ್ಕಲ್, ಮಾರುತಿ ಅರ್ಜುನ್ ಗಣಾಚಾರಿ, ಬುಡಗ ಜಂಗಮ ತಂಡ, ಉಡುಪಿ ಕೊಡಂಕೂರು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿವೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

nineteen + 9 =